• Trang chủ
  • Chi tiết sản phẩm
  • Acehasan 100mg hộp 30 gói

Acehasan 100mg hộp 30 gói

Hộp 30 gói

HSD:
Xem giá

Acehasan 100mg hộp 30 gói

Thuốc bột làm loãng nhầy đường hô hấp

Thành phần:

Acetylcysteine 100mg

Chỉ định:

Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Hướng dẫn sử dụng:

- Tiêu nhày:

+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày.

+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày.

+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 2 - 3 lần/ngày.

- Tăng tiết dịch nhày:

+ Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày.

+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho.

Tác dụng phụ:

Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng.

Phân phối bởi:

GIÁ THUỐC SỈ - Giá luôn luôn tốt -  https://giathuocsi.com - 0355 24 6868


Sản phẩm liên quan


Ưu đãi - Khuyến mãi